2021年5月8日

k8pro Euro2020- Lịch thi đấu Euro2020

9 min read

Euro 2020lần thứ 16 của UEFA diễn ra từ ngày 11 tháng 6 đến ngày 11 tháng 7 năm 2021, và để kỷ niệm sinh nhật lần thứ 60 của giải đấu, 12 thành phố trên khắp lục địa đã được chọn làm chủ nhà. Hãy cùng k8pro Euro2020 xem lịch thi đấu và bốc thăm vòng bảng dưới đây

k8pro Euro2020 diễn ra khi nào và ở đâu?

Do đại dịch Covid đã lùi Euro2020 sang năm 2021, nhưng 24 đội vẫn sẽ thi đấu trên 12 thành phố đăng cai trong ngày hội bóng đá.

Hai đội đứng đầu mỗi bảng trong số 10 bảng đủ điều kiện tham dự k8pro Euro2020 và bốn vị trí còn lại được giải quyết trong trận play-off, với Scotland đánh bại Serbia trong loạt sút luân lưu để cùng Anh và Xứ Wales tham dự giải đấu.

Đây là lịch trình đã được xác nhận cho đến nay

k8pro Euro 2020 lần thứ 16 của UEFA diễn ra từ ngày 11 tháng 6 đến ngày 11 tháng 7 năm 2021, và để kỷ niệm sinh nhật lần thứ 60 của giải đấu, 12 thành phố trên khắp lục địa đã được chọn làm chủ nhà. 12 thành phố và sân vận động là:

Amsterdam (Hà Lan) – Nhà thi đấu Johan Cruyff
Baku (Azerbaijan) – Sân vận động Olympic
Bilbao (Tây Ban Nha) – San Mames
Bucharest (Romania) – Arena Nationala
Budapest (Hungary) – Đấu trường Puskas
Copenhagen (Đan Mạch) – Sân vận động Parken
Dublin (Cộng hòa Ireland) – Sân vận động Aviva
Glasgow (Scotland) – Công viên Hampden
London (Anh) – Sân vận động Wembley
Munich (Đức) – Allianz Arena
Rome (Ý) – Stadio Olimpico
Saint Petersburg (Nga) – Sân vận động Krestovsky
Sân vận động Stadio Olimpico của Rome sẽ tổ chức trận khai mạc vào ngày 11 tháng 6, trong khi sân vận động quốc gia Wembley của Anh sẽ diễn ra cả hai trận bán kết và chung kết.

Theo kết quả của việc tổ chức toàn châu Âu, không có quốc gia nào được cấp một suất tự động, với tất cả 55 đội tham gia quá trình đánh giá vòng loại.

Lễ bốc thăm chia bảng k8pro Euro2020


Bảng A: Ý, Thụy Sĩ, Thổ Nhĩ Kỳ, Wales

Bảng B: Bỉ, Nga, Đan Mạch, Phần Lan

Bảng C: Ukraine, Hà Lan, Áo, Bắc Macedonia

Bảng D: Anh, Croatia, CH Séc, Scotland

Bảng E: Tây Ban Nha, Ba Lan, Thụy Điển, Slovakia

Bảng F: Đức, Pháp, Bồ Đào Nha, Hungary

Cơ cấu Vòng bảng k8pro Euro2020

Mỗi sân vận động sẽ tổ chức ba trận đấu vòng bảng, sẽ diễn ra từ ngày 11 tháng 6 đến ngày 23 tháng 6.

Các thành phố chủ nhà đã được ghép đôi cho các vòng bảng:

Nhóm A: Rome và Baku
Bảng B: Saint Petersburg và Copenhagen
Nhóm C: Amsterdam và Bucharest
Nhóm D: London và Glasgow
Nhóm E: Bilbao và Dublin
Nhóm F: Munich và Budapest
Mỗi quốc gia chủ nhà vượt qua vòng loại sẽ chơi tối thiểu hai trận trên sân nhà ở vòng bảng. Nếu cả hai quốc gia được ghép đôi đều vượt qua vòng loại (ví dụ: nếu Anh và Scotland đều vượt qua vòng loại, họ sẽ được đưa vào Bảng D) thì lễ bốc thăm sẽ diễn ra để xác định quốc gia nào sẽ tổ chức cuộc chạm trán trực tiếp ở vòng bảng của họ.

Đội chiến thắng và á quân của mỗi bảng sẽ lọt vào vòng loại trực tiếp, cùng 4 đội đứng thứ ba có thành tích tốt nhất.

Cơ cấu vòng loại trực tiếp k8pro Euro2020

Mỗi thành phố sẽ tổ chức một trận đấu vòng 16 hoặc trận tứ kết cuối cùng, trước khi London diễn ra trận bán kết và chung kết. Không có trận play-off tranh hạng ba.

Vòng loại trực tiếp sẽ diễn ra từ ngày 26 tháng 6 đến ngày 11 tháng 7

Vòng 16
Ngày 26 tháng 6: 1A v 2C, London – 2A v 2B, Amsterdam
Ngày 27 tháng 6: 1B v 3A / D / E / F, Bilbao – 1C v 3D / E / F, Budapest
28 tháng 6: 2D v 2E, Copenhagen – 1F v 3A / B / C, Bucharest
Ngày 29 tháng 6: 1E v 3A / B / C / D, Glasgow – 1D v 2F, Dublin

Tứ kết
Ngày 2 tháng 7: Saint Petersburg và Munich
Ngày 3 tháng 7: Baku và Rome

Bán kết
Ngày 6 và 7 tháng 7: Luân Đôn

Sau cùng
11 tháng 7: Luân Đôn

Lịch thi đấu vòng bảng k8pro Euro2020

Thứ sáu ngày 11 /06

Bảng A: Thổ Nhĩ Kỳ vs Ý; Bắt đầu 8 giờ tối (Rome)

Thứ bảy ngày 12/06

Bảng A: Xứ Wales vs Thụy Sĩ; Bắt đầu 2 giờ chiều (Baku)

Bảng B: Đan Mạch vs Phần Lan; Bắt đầu 5 giờ chiều (Copenhagen)

Bảng B: Bỉ vs Nga; Bắt đầu 9 giờ tối (St Petersburg)

Chủ nhật ngày 13/06

Bảng D: Anh vs Croatia; Bắt đầu 2 giờ chiều (Luân Đôn)

Bảng C: Áo vs Bắc Macedonia; Bắt đầu 5 giờ chiều (Bucharest)

Bảng C: Hà Lan vs Ukraine; Bắt đầu 8 giờ tối (Amsterdam)

Thứ Hai ngày 14 /0 6

Bảng D: Scotland vs CH Séc; Bắt đầu 2 giờ chiều (Glasgow)

Bảng E: Ba Lan vs Slovakia; Bắt đầu 5 giờ chiều (Dublin)

Bảng E: Tây Ban Nha vs Thụy Điển; Bắt đầu 8 giờ tối (Bilbao)

Thứ ba ngày 15 /06

Bảng F: Hungary vs Bồ Đào Nha; Bắt đầu 5 giờ chiều (Budapest)

Bảng F: Pháp vs Đức; Bắt đầu 8 giờ tối (Munich)

Thứ 4 ngày 16 /06

Bảng B: Phần Lan vs Nga: Khởi tranh lúc 2 giờ chiều (St Petersburg)

Bảng A: Thổ Nhĩ Kỳ vs Xứ Wales: Khởi tranh lúc 5 giờ chiều (Baku)

Bảng A: Ý vs Thụy Sĩ; Bắt đầu 8 giờ tối (Rome)

Thứ năm ngày 17 /06

Bảng C: Ukraine vs Bắc Macedonia; Bắt đầu 2 giờ chiều (Bucharest)

Bảng B: Đan Mạch vs Bỉ; Bắt đầu 5 giờ chiều (Copenhagen)

Bảng C: Hà Lan vs Áo; Bắt đầu 8 giờ tối (Amsterdam)

Thứ sáu ngày 18/06

Bảng E: Thụy Điển vs Slovakia; Bắt đầu 2 giờ chiều (Dublin)

Bảng D: Croatia vs CH Séc; Bắt đầu 5 giờ chiều (Glasgow)

Bảng D: Anh vs Scotland; Bắt đầu 8 giờ tối (Luân Đôn)

Thứ bảy ngày 19/06

Bảng F: Hungary vs Pháp; Bắt đầu 2 giờ chiều (Budapest)

Bảng F: Bồ Đào Nha vs Đức; Bắt đầu 5 giờ chiều (Munich)

Bảng E: Tây Ban Nha vs Ba Lan; Bắt đầu 8 giờ tối (Bilbao)

Chủ nhật ngày 20 / 6

Bảng A: Ý vs Xứ Wales; Bắt đầu 5 giờ chiều (Rome)

Bảng A: Thụy Sĩ vs Thổ Nhĩ Kỳ; Bắt đầu 5 giờ chiều (Baku)

Thứ Hai ngày 21 / 6

Bảng C: Bắc Macedonia vs Hà Lan; Bắt đầu 5 giờ chiều (Amsterdam)

Bảng C: Ukraine vs Áo; Bắt đầu 5 giờ chiều (Bucharest)

Bảng B: Nga vs Đan Mạch; Bắt đầu 8 giờ tối (Copenhagen)

Bảng B: Phần Lan vs Bỉ; Bắt đầu 8 giờ tối (St Petersburg)

Thứ Ba ngày 22 / 6

Bảng D: CH Séc vs Anh; Bắt đầu 8 giờ tối (Luân Đôn)

Bảng D: Croatia vs Scotland; Bắt đầu 8 giờ tối (Glasgow)

Thứ 4 ngày 23 / 6

Bảng E: Slovakia vs Tây Ban Nha; Bắt đầu 5 giờ chiều (Bilbao)

Bảng E: Thụy Điển vs Ba Lan; Bắt đầu 5 giờ chiều (Dublin)

Bảng F: Đức vs Hungary; Bắt đầu 8 giờ tối (Munich)

Bảng F: Bồ Đào Nha vs Pháp; Bắt đầu 8 giờ tối (Budapest)

Hai đội đứng đầu mỗi bảng cộng với bốn đội đứng thứ ba có thành tích tốt nhất đi tiếp

Vòng hạ gục 16 đội

Thứ bảy ngày 26/6

Trận 1: Á quân bảng A vs Á quân bảng B; Bắt đầu 5 giờ chiều (Amsterdam)

Trận 2: Đội nhất bảng A vs đội nhì bảng C; Bắt đầu 8 giờ tối (Luân Đôn)

Chủ nhật ngày 27 /6

Trận 3: Đội thắng bảng C gặp đội xếp thứ ba bảng D / E / F; Bắt đầu 5 giờ chiều (Budapest)

Trận 4: Đội thắng bảng B gặp đội xếp thứ ba bảng A / D / E / F; Bắt đầu 8 giờ tối (Bilbao)

Thứ Hai ngày 28/ 6

Trận 5: Á quân bảng D vs á quân bảng E; Bắt đầu 5 giờ chiều (Copenhagen)

Trận 6: Đội thắng bảng F gặp đội xếp thứ ba bảng A / B / C; Bắt đầu 8 giờ tối (Bucharest)

Thứ Ba ngày 29 / 6

Trận 7: Đội nhất bảng D gặp đội nhì bảng F; Bắt đầu 5 giờ chiều (Dublin)

Trận 8: Đội thắng bảng E gặp đội xếp thứ ba Bảng A / B / C / D; Bắt đầu 8 giờ tối (Glasgow)

Tứ kết

Thứ sáu ngày 2/7

Trận tứ kết 1: Người thắng ván 6 vs người thắng ván 5; Bắt đầu 5 giờ chiều (St Petersburg)

Tứ kết 2: Người thắng ván 4 vs Người thắng ván 2; Bắt đầu 8 giờ tối (Munich)

Thứ bảy ngày 3/7

Tứ kết 3: Người thắng ván 3 vs Người thắng ván 1; Bắt đầu 5 giờ chiều (Baku)

Tứ kết 4: Người thắng ván 8 vs Người thắng ván 7; Bắt đầu 8 giờ tối (Rome)

Bán kết

Thứ Ba ngày 6/7

Bán kết 1: Đội thắng trận tứ kết 2 vs đội thắng trận tứ kết 1; Bắt đầu 8 giờ tối (Wembley, London)

Thứ 4 ngày 7/7

Bán kết 2: Đội thắng tứ kết 4 vs đội thắng trận tứ kết 3; Bắt đầu 8 giờ tối (Wembley, London)

Trận chung kết
Chủ nhật ngày 11 / 7/2021

Bắt đầu 8 giờ tối (Wembley, London)

 

Trên đây là bài tổng hợp vềLịch thi đấu Euro2020, hi vọng nội dung bài viết sẽ hữu ích đối với bạn. Hãy theo dõi k8pro Euro2020 để cập nhật nhiều hơn những thông tin về thể thao và nhiều lĩnh vực khác nữa nhé

 

 

 

 

 

发表评论

邮箱地址不会被公开。 必填项已用*标注

Copyright © All rights reserved. | Newsphere by AF themes.